|
|
วันที่ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2567 เวลา 09.00 น. นายชอบ ภิญโญ นายกเทศมนตรี พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล ประธานชุมชนทั้ง 9 ชุมชน อสม. รพ.สต.หินดาด พนักงานเทศบาล ลูกจ้างเทศบาล เข้าร่วม "โครงการรณรงค์เเละป้องกันโรคไข้เลือดออก"
ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 โดยมีกิจกรรมเดินรณรงค์เเละป้องกันโรคไข้เลือดออก เพื่อประชาสัมพันธ์เเละเชิญชวนประชาชนในเขตเทศบาลตำบลหินดาด ตระหนักถึงความสำคัญของโรคไข้เลือดออกเเละดูเเลสิ่งเเวดล้อม ไม่ให้เป็นเเหล่งเพาะพันธุ์ยุงลาย โดยส่งเสริมการมีส่วนร่วมของทุกภาคส่วน |
|
|
วันที่ 11 กรกฎาคม พ.ศ.2567 เวลา 09.00 น.
นายชอบ ภิญโญ นายกเทศมนตรี ประธานในพิธี พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล คุณพนอ ภิญโญ ประธานกลุ่มสตรีเทศบาลตำบลหินดาด ประธานชุมชนและกรรมการทุกชุมชน พนักงานเทศบาล ลูกจ้าง เข้าร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดฝึกอบรมโครงการส่งเสริมและพัฒนาการประกอบอาชีพของประชาชน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567
ณ ลานเอนกประสงค์เทศบาลตำบลหินดาด |
|
|
วันที่ 20 มิถุนายน 2567 นายชอบ ภิญโญ นายกเทศมนตรีตำบลหินดาด พร้อมด้วย คณะศึกษาดูงาน เข้าร่วมศึกษาดูงาน ณ สำนักงานเทศบาลเมืองท่าช้าง เเละสำนักงานเทศบาลตำบลเนินสูง จ.จันทบุรี ตามโครงการอบรมและศึกษาดูงาน ด้านการจัดการขยะมูลฝอย |
|
|
วันที่ 19 มิถุนายน 2567 นายชอบ ภิญโญ นายกเทศมนตรีตำบลหินดาด พร้อมด้วย คณะศึกษาดูงาน เข้าร่วมศึกษาดูงาน ณ สำนักงานเทศบาลตำบลพลับพลานารายณ์ เเละสำนักงานเทศบาลเมืองขลุง จ.จันทบุรี ตามโครงการอบรมและศึกษาดูงาน ด้านการจัดการขยะมูลฝอย |
|
|
วันที่ 18 มิถุนายน 2567
พันจ่าอากาศโทสมพงศ์ หมั่นสาน นายอำเภอห้วยเเถลง ประธานในพิธี พร้อมด้วยนายชอบ ภิญโญ นายกเทศมนตรีตำบลหินดาด และคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงานเทศบาล ลูกจ้าง พนักงานจ้างทุกกอง คุณพนอ ภิญโญ ประธานกลุ่มสตรีเทศบาลตำบลหินดาด คุณสหพันธ์ เปาจันทึก ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหินดาด คุณสมบัติ สระมูล ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์นายกเทศมนตรีตำบลหินดาด เข้าร่วมโครงการอบรมและศึกษาดูงาน ด้านการจัดการขยะมูลฝอย ณ เทศบาลตำบลหินดาด |
|
|
วันที่ 31 พ.ค. 2567
นายชอบ ภิญโญ นายกเทศมนตรีตำบลหินดาด
พร้อมด้วย นางสุพิน จิตแกล้ว รองนายกเทศมนตรีตำบลหินดาด นางรัชนีกร เกษเมธีการุณ รองนายกเทศมนตรีตำบลหินดาด นายนรงค์ฤทธิ์ ทองหวั่น รองปลัดเทศบาลตำบลหินดาด และพนักงานเทศบาลตำบลหินดาด ออกเยี่ยมผู้ป่วยติดเตียง พร้อมมอบผ้าอ้อมสำเร็จรูปให้กับผู้ป่วย ติดเตียง ตามโครงการสนับสนุนผ้าอ้อมผู้ใหญ่ แผ่นรองการขับถ่าย และผ้าอ้อมทางเลือก ประจำปีงบประมาณ 2567 |
|
|
นายชอบ ภิญโญ นายกเทศมนตรีตำบลหินดาด มอบหมายอาสาสมัครปศุสัตว์ลงพื้นที่ฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า ระหว่างวันที่ 25 มีนาคม - 2 เมษายน 2567 ทั้ง 9 ชุมชนในเขตเทศบาลตำบลหินดาด |
|
|
วันที่ 21 มีนาคม 2567 นายชอบ ภิญโญ นายกเทศมนตรีตำบลหินดาด พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล ปลัดเทศบาล พนักงานเทศบาล ลูกจ้าง พนักงานจ้าง ประธานชุมชน เข้าร่วมพิธีเปิดโครงการสัตว์ ปลอดโรค คนปลอดภัย โรคพิษสุนัขบ้า ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567
ณ ห้องประชุมชั้น 2 สำนักงานเทศบาลตำบลหินดาด |
|
|
วันที่ 19 มีนาคม 2567 เวลา 09.00น. นายชอบ ภิญโญ นายกเทศมนตรีตำบลหินดาด พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล ปลัดเทศบาล พนักงานเทศบาล ลูกจ้าง พนักงานจ้าง เข้าร่วมพิธีเปิดโครงการตรวจคัดกรองโรคทางตาเพื่อแก้ไขความผิดปกติ
ด้านการมองเห็นในกลุ่มผู้สูงอายุ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567
ณ เทศบาลตำบลหินดาด |
|
|
เทศบาลตำบลหินดาด ขอเชิญชวนประชาชนทุกท่าน ทำกิจกรรมในโครงการถังขยะเปียก ลดโลกร้อน โดยการคัดเเยกขยะตั้งเเต่ต้นทาง ซึ่งส่วนใหญ่เป็นขยะอินทรีย์หรือขยะเปียกครัวเรือน เช่น เศษอาหาร ผลไม้ เศษหญ้า หรืออื่นๆ ที่สามารถย่อยสลายได้ง่ายตามธรรมชาติ โดยการจัดทำถังขยะเปียก ลดโลกร้อน ช่วยลดปัญหาขยะเน่าเหม็น ได้ปุ๋ยหมักไว้บำรุงดินเเละปลูกผักผลไม้ได้ดี ลดก๊าชเรือนกระจกเเละภาวะโลกร้อน ลดปัญหาสิ่งเเวดล้อม |